19/05/2024 17:03
Nữ chiến sĩ dân quân tự vệ huyện Tân Hiệp thi đấu võ trong khuôn khổ hội thao.
Hội thao có sự tham gia của 198 vận động viên là cán bộ, chiến sĩ dân quân tự vệ các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Các vận động viên thi đấu 5 nội dung gồm 3 môn thể thao quân sự phối hợp nam, nữ (bắn súng, ném lựu đạn xa đúng hướng, chạy vũ trang); võ chiến đấu nam, nữ; bơi vũ trang nam, nữ; bắn súng bài 1 AK bắn mục tiêu cố định ban ngày; bắn súng bài 2 AK bắn mục tiêu ẩn hiện ban ngày cự ly 100m.
Trung tá Lê Thanh Hải - Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tân Hiệp cho biết hội thao nhằm đánh giá kết quả huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu và hoạt động thể dục, thể thao của các cơ quan, đơn vị trong huyện, đồng thời kịp thời rút kinh nghiệm trong công tác chỉ đạo, chỉ huy tổ chức thực hiện tốt hơn nữa công tác huấn luyện quân sự, đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể lực cho lực lượng dân quân tự vệ, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Cán bộ, chiến sĩ dân quân tự vệ huyện Tân Hiệp trồng cây nhớ Bác, sáng 19-5.
Sáng cùng ngày, cán bộ, chiến sĩ Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tân Hiệp ra quân trồng 50 cây xanh trong khuôn viên đơn vị.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: