10/02/2022 17:03
Ngày hội văn hóa thiếu nhi các dân tộc tỉnh lần IX có nhiều hoạt động như tặng quà, học bổng, xe đạp cho thiếu nhi cụm biên giới, hải đảo; thi viết bài văn tự luận; liên hoan văn nghệ thiếu nhi với chủ đề “Thiếu nhi Kiên Giang hát múa mừng Đảng, mừng xuân”; thi diễn thời trang các dân tộc du xuân; tuyên dương gương thiếu nhi dân tộc tiêu biểu tỉnh; tặng quà “Vòng tay mùa xuân - chia sẻ yêu thương” cho học sinh vượt khó học tốt…
Đồng chí Trần Hớn Văn - Giám đốc Nhà Thiếu nhi Kiên Giang trao quà và biểu trưng tuyên dương gương thiếu nhi dân tộc tiêu biểu tại ngày hội văn hóa thiếu nhi các dân tộc tỉnh lần IX - năm 2022.
Qua các hoạt động nhằm giáo dục cho thiếu nhi những giá trị bản sắc văn hóa truyền thống của dân tộc, đồng thời tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho các em. Kết quả, Ban tổ chức ngày hội trao 11 giải A, 9 giải B, 10 giải C, 2 giải khuyến khích và 3 giải chuyên đề các nội dung thi.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: