25/09/2023 19:14
Em T đang được chăm sóc tại Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang.
Chiều 25-9, chị L.T.S (38 tuổi), ngụ ấp Minh Tiến, xã Minh Thuận, huyện U Minh Thượng cho biết đã báo Công an xã Vĩnh Hòa (U Minh Thượng) về việc con chị là cháu N.H.T (14 tuổi), học sinh lớp 9/2, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Vĩnh Hòa 2 bị một nhóm 8 người chặn, 1 người trong số đó đánh cháu T gây thương tích.
Cháu T kể, trước đó có nói chuyện gây hiểu lầm với một em tên D là học sinh lớp 8 học cùng trường. Chiều 22-9, T đi học. Em D gọi em T ra trước cổng trường nói chuyện. Tại cổng trường, một nhóm 8 người (chưa rõ danh tính) chặn T lại. 1 người trong nhóm đã đánh T trọng thương.
Thầy cô giáo trong trường phát hiện, báo phụ huynh em T đến chở cháu đi cấp cứu.
Theo hồ sơ bệnh án tại Khoa Ngoại tổng quát, Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang, em T bị chấn thương phần mềm vùng đầu, mặt, cổ; phù nề mô mềm vùng trán trái; xuất huyết nội và vỡ lách độ 2.
Thầy Phạm Văn Lưu - Hiệu trưởng Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Vĩnh Hòa 2 xác nhận có sự việc một nhóm người từ bên ngoài đánh em T là học sinh của trường.
Được biết, Công an xã Vĩnh Hòa đã thụ lý và xác minh vụ việc.
Tin và ảnh: TÂY HỒ
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: