18/07/2023 22:53
Ông Trung Sĩ Nô, ngụ ấp Nguyễn Vũ, xã Vĩnh Thạnh, huyện Giồng Riềng (Kiên Giang) đề nghị được hỗ trợ vốn chăn nuôi.
Tại buổi đối thoại, người dân hai xã được nghe báo cáo tóm tắt công tác giảm nghèo của huyện Giồng Riềng, của xã Vĩnh Thạnh và Vĩnh Phú năm 2023. Qua đó, có 16 lượt ý kiến, kiến nghị của người dân về các vấn đề như hỗ trợ vay vốn chăn nuôi, trồng trọt; hỗ trợ nhà ở; giải quyết việc làm…
Kết luận buổi đối thoại, Bí thư Huyện ủy huyện Giồng Riềng Nguyễn Văn Hiền ghi nhận các ý kiến, nguyện vọng của người dân, đồng thời đề nghị địa phương kịp thời quan tâm, hướng dẫn, hỗ trợ người dân vươn lên thoát nghèo.
Dịp này, lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Giồng Riềng vận động nhà hảo tâm tặng 84 suất quà (trị giá 300.000 đồng/suất) cho hộ nghèo tại buổi đối thoại.
Tin và ảnh: BÍCH THÙY
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: