17/08/2020 18:38
Đồng chí Phan Đình Nhân - Phó Bí thư Tỉnh đoàn Kiên Giang trao bằng khen cho các tập thể đạt thành tích tốt trong tổ chức, thực hiện chiến dịch Thanh niên, học sinh, sinh viên tình nguyện hè tỉnh năm 2020.
Ngày 14-8-2020, Tỉnh đoàn Kiên Giang tổ chức hội nghị tổng kết chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2020. Việc triển khai thực hiện các chỉ tiêu trong chiến dịch cơ bản đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ đề ra. Một số chỉ tiêu đạt và vượt cao so kế hoạch như sửa chữa và làm mới đường giao thông nông thôn, xây mới nhà nhân ái, nhà khăn quàng đỏ, khám, tư vấn sức khỏe, chữa bệnh và cấp thuốc miễn phí cho người dân...
Toàn tỉnh Kiên Giang kết nạp 7.691 đoàn viên (đạt 109,87% chỉ tiêu); xây dựng 200 cột cờ, thu gom hơn 52,5 tấn rác, hỗ trợ 2.150 hồ sơ thủ tục hành chính cho người dân tại các địa bàn khó khăn; sửa chữa 91km, xây dựng mới 12,4km đường giao thông nông thôn; sửa chữa 6 điểm và xây dựng mới 35 điểm sinh hoạt, vui chơi cho thanh thiếu nhi; xây 22 cầu giao thông nông thôn.
Trong chiến dịch, Đoàn Thanh niên các cấp mở 122 buổi tập huấn chuyển giao khoa học, kỹ thuật, tổ chức 34 lớp tập huấn khởi nghiệp cho thanh niên, phối hợp thành lập 1 hợp tác xã nông nghiệp, 2 tổ hợp tác phát triển kinh tế trong thanh niên; tặng quà hơn 3.800 thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn; mở 42 khóa dạy bơi miễn phí cho thiếu nhi; tổ chức 34 đợt khám, cấp thuốc miễn phí, vận động hiến trên 3.000 đơn vị máu…
Dịp này, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn Kiên Giang tặng bằng khen 35 tập thể, 32 cá nhân đạt thành tích tốt trong tổ chức thực hiện chiến dịch Thanh niên, học sinh, sinh viên tình nguyện hè tỉnh năm 2020.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: