30/08/2023 18:23
Lãnh đạo huyện, xã, nhà hảo tâm cắt băng khánh thành cầu kênh Bà Sunh, ấp Giồng Đá, xã Bàn Thạch, huyện Giồng Riềng (Kiên Giang).
Cầu kênh Bà Sunh dài 16m, ngang 3m, tải trọng 2,5 tấn. Tổng kinh phí xây dựng cầu gần 400 triệu đồng; trong đó, gia đình bà Thị Sunh đóng góp 100 triệu đồng, UBND huyện Giồng Riềng đối ứng 94,5 triệu đồng, Đại đức Danh Út - trụ trì chùa Thôn Dôn vận động đóng góp 202 triệu đồng và thi công xây dựng cầu kênh Bà Sunh.
Dịp này, UBND xã Bàn Thạch vận động nhà hảo tâm trao 100 suất quà gồm cặp, tập, viết… cho học sinh nghèo, có hoàn cảnh khó khăn, tổng kinh phí 20 triệu đồng.
Tin và ảnh: BÍCH THÙY
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: