12/08/2023 17:40
Bí thư Huyện đoàn Kiên Lương Lâm Kim Cương cho biết đây là hoạt động trong chiến dịch thanh niên tình nguyện hè năm 2023 của Huyện đoàn Kiên Lương.
Các hoạt động này nhằm phát huy vai trò của đoàn viên, thanh niên trong việc tham gia giữ gìn vệ sinh môi trường, trật tự, an toàn giao thông, xây dựng nếp sống đô thị văn minh. Đồng thời triển khai hiệu quả phong trào “3 trách nhiệm” trong đoàn viên, thanh niên, cán bộ, công chức, viên chức.
Đoàn viên, thanh niên thị trấn Kiên Lương hướng dẫn tiểu thương tải app, tạo tài khoản thanh toán không dùng tiền mặt.
Đoàn thị trấn Kiên Lương được Huyện đoàn Kiên Lương chọn làm điểm cho hoạt động ra quân ngày cao điểm. Đoàn viên, thanh niên thị trấn hướng dẫn người dân thực hiện dịch vụ công trực tuyến tại bộ phận một cửa của thị trấn; hướng dẫn tiểu thương tải app, tạo tài khoản thanh toán không dùng tiền mặt; bóc xóa quảng cáo, rao vặt sai quy định, ra quân bảo đảm vệ sinh môi trường, chỉnh trang đô thị.
Đoàn viên, thanh niên thị trấn Kiên Lương vệ sinh khuôn viên công cộng, khơi thông hệ thống thoát nước; thu gom, xử lý rác thải; tổ chức sinh hoạt hè cho thiếu nhi địa bàn dân cư; tổ chức đổi rác thải nhựa lấy dụng cụ học tập và nhu yếu phẩm...
Tin và ảnh: KIỀU DIỄM
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: