24/03/2021 15:26
Theo Thạc sĩ Nhan Thanh Liêm - Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Nghề Kiên Giang, ngày hội việc làm tạo điều kiện cho học sinh, sinh viên có cơ hội tìm được việc làm phù hợp nghề được đào tạo. Trường mong muốn tạo cầu nối vững chắc, liên kết hiệu quả giữa trường với doanh nghiệp trong công tác đào tạo nghề gắn giải quyết việc làm cho học sinh, sinh viên thời gian tới…
Em Trần Thị Kim Huệ - sinh viên cao đẳng 9+ nghề chế biến và bảo quản thủy sản đặt câu hỏi tại ngày hội việc làm năm 2021.
Ngày hội có 34 doanh nghiệp dự, giới thiệu về công ty và nhu cầu tuyển dụng nhân sự. Sau phiên tự giới thiệu của một số doanh nghiệp, trường tổ chức cho học sinh, sinh viên trao đổi, đặt câu hỏi với đại diện các đơn vị, doanh nghiệp nơi các em muốn đăng ký tuyển dụng.
Em Nguyễn Hoàng Phi - sinh viên cao đẳng 9+ nghề công nghệ ô tô đặt câu hỏi tại ngày hội việc làm năm 2021.
Nhiều vấn đề học sinh đặt ra được đại diện Trung tâm Dịch vụ việc làm Kiên Giang, các doanh nghiệp giải đáp thỏa đáng như chính sách ưu đãi của Nhà nước, của tỉnh dành cho người xuất khẩu lao động; yêu cầu về kiến thức, kỹ năng của các doanh nghiệp trong tuyển dụng lao động; điều kiện làm việc của công ty, doanh nghiệp, cách thức đánh giá hiệu quả công việc, thu nhập, khả năng thăng tiến…
Tin và ảnh: BÍCH TUYỀN
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: