25/07/2022 13:47
Lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 75 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ là hoạt động nhằm thể hiện lòng biết ơn vô hạn của tuổi trẻ, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ và đồng chí, đồng bào hy sinh vì nền độc lập, tự do và sự thống nhất, phồn vinh của đất nước. Qua đó hun đúc thanh niên không ngừng học tập, ra sức rèn luyện, nỗ lực phấn đấu xây dựng tỉnh nhà ngày càng giàu đẹp và văn minh, đền đáp lại sự hy sinh vô cùng to lớn của thế hệ cha anh đi trước.
Đoàn viên, thanh niên thắp nến tại các phần mộ liệt sĩ.
Phát biểu tại buổi lễ, Bí thư Tỉnh đoàn Kiên Giang - Phan Đình Nhân nhấn mạnh: “Thế hệ trẻ hôm nay luôn tâm niệm rằng, máu của các anh hùng liệt sĩ đã thấm vào đất, vào hồn thiêng sông núi, tô thắm màu cờ đỏ vinh quang của Tổ quốc. Tuổi trẻ Kiên Giang luôn khắc sâu lòng biết ơn, nguyện sống cống hiến; quyết tâm vươn lên hoàn thiện bản thân, ra sức phấn đấu, không ngừng phát huy sức mạnh tinh thần và trí tuệ, tiếp nối truyền thống vẻ vang của quê hương anh hùng; nỗ lực phấn đấu góp phần xây dựng tỉnh nhà ngày càng giàu đẹp và văn minh; xứng đáng là thế hệ thanh niên mới với “tâm trong, trí sáng, vững tin xây hoài bão lớn...”.
Dịp này, Tỉnh đoàn Kiên Giang tặng 10 phần quà cho đại diện các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng trên địa bàn TP. Rạch Giá. Sau buổi lễ, đoàn viên, thanh niên cùng thắp nến và dâng hương tại các phần mộ liệt sĩ .
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: