20/08/2023 11:30
Đoàn đại biểu Công an tỉnh dâng hương, dâng hoa, viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân dịp kỷ niệm 78 năm ngày truyền thống lực lượng Công an nhân dân.
Tham dự buổi lễ có Đại tá Lê Văn Quý - Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh; Đại tá Nguyễn Nhật Trường - Phó Giám đốc Công an tỉnh; các đồng chí nguyên là Giám đốc, Phó Giám đốc Công an tỉnh và lãnh đạo qua các thời kỳ.
Tại lễ viếng, các đại biểu bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các anh hùng, liệt sĩ, những người con ưu tú của tỉnh đã không tiếc máu xương, dũng cảm chiến đấu, hy sinh quên mình vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập, tự do của Tổ quốc.
Đoàn đại biểu bày tỏ lòng biết ơn trước những hy sinh của các anh hùng, liệt sĩ.
Trước anh linh các anh hùng, liệt sĩ, cán bộ, chiến sĩ Công an tỉnh Kiên Giang nguyện tiếp tục phát huy truyền thống; ra sức học tập, tu dưỡng, rèn luyện, không ngừng nâng cao đạo đức cách mạng; thực hiện tốt 6 điều Bác Hồ dạy Công an nhân dân; xây dựng phong cách người Công an nhân dân bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ giữ gìn an ninh chính trị, trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh.
Tin và ảnh: TIẾN DŨNG
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: