30/08/2023 22:24
Tang vật được thu giữ.
Lúc 12 giờ 30 phút ngày 30-8-2023, tổ công tác của Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng Kiên Giang phối hợp Đồn Biên phòng Thổ Châu thực hiện nhiệm vụ tuần tra trên vùng biển Bãi Dong thuộc ấp Bãi Ngự, xã Thổ Châu, TP. Phú Quốc (Kiên Giang) phát hiện một tàu cá không số đăng ký, trên phương tiện có 1 thuyền viên, đang neo đậu cách ụ chắn sóng ấp Bãi Dong, xã Thổ Châu khoảng 200m về hướng tây bắc.
Tổ công tác tiến hành kiểm tra, phát hiện trên phương tiện có 6 thiết bị giám sát hành trình. Tại thời điểm kiểm tra, ông Lê Phước Hầu không có giấy tờ liên quan đến phương tiện và không có giấy tờ có liên quan đến 6 thiết bị giám sát hành trình tàu cá nêu trên.
Sau khi kiểm tra, tổ công tác đưa phương tiện và tang vật về đơn vị để tiếp tục điều tra, xác minh, làm rõ vụ việc.
Tin và ảnh: TIẾN VINH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: