27/10/2023 21:16
Đại diện Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện, lãnh đạo thị trấn Giồng Riềng và thành viên Ban Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo trao quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thị trấn Giồng Riềng.
Ban Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo thực hiện 20 căn nhà tiền chế cho người dân thị trấn Giồng Riềng. Mỗi căn nhà có diện tích 32m2, nhà mái lợp tole.
Tổng kinh phí thực hiện 20 căn nhà 925 triệu đồng do Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Giồng Riềng vận động hỗ trợ, trong đó Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Giồng Riềng hỗ trợ 225 triệu đồng, Ban Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo hỗ trợ 600 triệu đồng, số còn lại gia đình đóng góp.
Dịp này, Chủ tịch UBND huyện Giồng Riềng tặng giấy khen 3 cá nhân có thành tích đóng góp kinh phí thực hiện nhà đại đoàn kết trên địa bàn thị trấn Giồng Riềng.
Tin và ảnh: BÍCH THÙY
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: