07/01/2024 16:20
Các vận động viên tham gia giải việt dã chinh phục đỉnh Hòn Me tỉnh Kiên Giang năm 2024.
Tham gia giải có 458 vận động viên nam, nữ (từ 11 tuổi trở lên) thuộc 35 đơn vị cơ quan, ban, ngành cấp tỉnh, các huyện, thành phố và các đơn vị huyện Hòn Đất.
Các vận động viên tranh tài ở 4 nội dung thi đấu cá nhân và 4 nội dung đồng đội nam nữ gồm nam thanh niên thi đấu cự ly 4km, nam thiếu niên và nữ thanh niên thi đấu cự ly 3km, nữ thiếu niên thi đấu cự ly 2km.
Giải việt dã nhằm thiết thực chào mừng kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 - 3/2/2024) và hưởng ứng các hoạt động văn hóa, thể thao tại lễ hội kỷ niệm 62 năm ngày hy sinh của Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân Phan Thị Ràng (9/1/1962 - 9/1/2024).
Kết quả, ban tổ chức giải trao 40 giải cá nhân, 12 giải đồng đội cho các cá nhân, đơn vị tham gia xuất sắc giải việt dã chinh phục đỉnh Hòn Me năm 2024.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: