27/10/2023 21:03
Năm học 2023-2024, trường tuyển sinh và đào tạo các lớp nghề sơ cấp và thường xuyên cho 788 học viên, đạt 112% chỉ tiêu được giao.
Trường tiếp tục đẩy mạnh các giải pháp nâng cao toàn diện chất lượng đào tạo theo hướng chuẩn hóa, hiện đại hóa, xã hội hóa và hội nhập quốc tế; đẩy mạnh kỹ năng sư phạm và tay nghề cho đội ngũ cán bộ giảng dạy; tăng cường hợp tác với doanh nghiệp trong đào tạo và tuyển dụng...
Trường Trung cấp Kỹ thuật - Nghiệp vụ Kiên Giang nhận tài trợ học bổng từ các công ty, doanh nghiệp.
Dịp này, Hội Khuyến học tỉnh Kiên Giang tặng 60 suất học bổng (1 triệu đồng/suất); Hội Chữ thập đỏ tỉnh tặng 10 suất học bổng (trị giá 500.000 đồng/suất) cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn của trường. Các công ty, doanh nghiệp tài trợ học bổng cho học sinh của trường hơn 100 triệu đồng.
Tin và ảnh: BẢO TRÂN
(KGO) - Báo cáo của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội cho biết, 77 năm qua, thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu, Đảng, Nhà nước và nhân dân ta luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
Tổng số lượt truy cập: