26/01/2023 14:25
Cán bộ, chiến sĩ và người dân trục vớt 2 chiếc vỏ composite bị sóng đánh chìm.
Trưa 25-1, sau khi nhận tin báo của người dân, Đồn Biên phòng Hòn Sơn cử 12 cán bộ, chiến sĩ phối hợp cùng 3 chiến sĩ dân quân tự vệ và một số người dân trục vớt 2 chiếc vỏ composite đang neo đậu tại khu vực biển ấp Bãi Nhà A, xã Lại Sơn, huyện Kiên Hải (Kiên Giang) bị sóng đánh chìm.
2 chiếc vỏ composite được cán bộ, chiến sĩ và người dân trục vớt thành công.
Sau hơn 2 giờ trục vớt, lực lượng chức năng và người dân đưa 2 chiếc vỏ vào bờ an toàn. Anh Châu Thanh Tuấn (39 tuổi), ngụ xã Lại Sơn, huyện Kiên Hải (Kiên Giang), chủ của 2 chiếc vỏ cảm ơn sự giúp đỡ kịp thời của lực lượng bộ đội biên phòng đã giúp hỗ trợ trục vớt tài sản cho gia đình anh.
Tin và ảnh: TRÚC LINH
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: