02/05/2024 16:41
Đoàn công tác thăm hỏi cựu chiến binh Hồ Minh Cam, ngụ phường An Bình, TP. Rạch Giá.
Tại TP. Rạch Giá, đoàn đến thăm, tặng quà các cựu chiến binh: Hồ Minh Cam (100 tuổi), ngụ phường An Bình; Nguyễn Lương Thái (91 tuổi), ngụ phường Vĩnh Lạc; Trần Đức Hóa (94 tuổi), ngụ phường Vĩnh Quang.
Tại huyện Hòn Đất, đoàn đến thăm, tặng quà các cựu chiến binh: Đoàn Đình Thân (94 tuổi), ngụ thị trấn Sóc Sơn; Dương văn Trà (92 tuổi), ngụ thị trấn Hòn Đất và Trần Đức Minh (94 tuổi), ngụ xã Mỹ Lâm.
Đại tá Trịnh Hoàng Phong ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của các cựu chiến binh; chúc các cựu chiến binh sống vui, sống khỏe cùng con, cháu...
Đoàn công tác đến thăm cựu chiến binh Nguyễn Lương Thái 91 tuổi, ngụ phường Vĩnh Lạc, TP. Rạch Giá.
Đại tá Trịnh Hoàng Phong - Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 9 thăm hỏi, trò chuyện với cựu chiến binh Trần Đức Hóa (94 tuổi).
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Báo cáo của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội cho biết, 77 năm qua, thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu, Đảng, Nhà nước và nhân dân ta luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
Tổng số lượt truy cập: