25/03/2023 17:25
Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang đến thăm, tặng quà 8 đơn vị gồm Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh Kiên Giang, Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Kiên Giang, Nhà Dưỡng lão thành phố Rạch Giá, Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh Kiên Giang, Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Cơ sở cai nghiện ma túy đa chức năng tỉnh, chùa Phật Quang Phổ Chiếu (Hòn Đất) và Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang.
Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang Huỳnh Tấn Phi (bên trái) tặng quà Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Kiên Giang.
Tại các nơi đến thăm, Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang Huỳnh Tấn Phi thăm hỏi, động viên cán bộ, viên chức, người lao động làm nghề công tác xã hội; ghi nhận vai trò và đóng góp của những người làm công tác xã hội trong phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng, an ninh tại địa phương. Đặc biệt, trong đại dịch COVID-19, những người làm công tác xã hội đã có nhiều đóng góp nhằm chăm lo đời sống người dân.
Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang Huỳnh Tấn Phi mong thời gian tới những người làm công tác xã hội tiếp tục phát huy những thành tích đạt được, sáng tạo, tận tâm, nỗ lực hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, thực hiện đúng chủ đề của ngày công tác xã hội Việt Nam năm 2023 “Công tác xã hội Việt Nam - chuyên nghiệp, sáng tạo và phát triển”.
Đoàn công tác của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang chụp ảnh lưu niệm cùng cán bộ, viên chức Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh Kiên Giang.
Dịp này, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang tặng mỗi đơn vị một phần quà trị giá 1 triệu đồng; riêng Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh và Cơ sở cai nghiện ma túy đa chức năng tỉnh được hỗ trợ thêm 5 triệu đồng/đơn vị để tổ chức họp mặt nhân ngày công tác xã hội Việt Nam (25-3).
Tin và ảnh: BẢO TRÂN
(KGO) - Ngày 26-7-2024, Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, theo nghi thức Quốc tang tại Nhà Tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (TP. Hà Nội), Hội trường Thống Nhất (TP. Hồ Chí Minh) và Hội trường Nhà văn hóa thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh (TP. Hà Nội).
Tổng số lượt truy cập: