12/09/2022 13:47
Trước đó, lúc 13 giờ 30 phút ngày 11-9, trong lúc tuần tra trên vùng biển Tây Nam, biên đội C22 thuộc Hải đoàn Biên phòng 28 phát hiện tàu cá KG-94484 TS do Trương Hoàng Điện (sinh năm 1994), trú huyện An Minh, làm thuyền trưởng có dấu hiệu nghi vấn nên đã yêu cầu dừng lại để kiểm tra.
Lực lượng chức năng phát hiện số dầu DO trên tàu cá KG-94484 TS.
Tại thời điểm kiểm tra, trên tàu chở khoảng 16.000 lít dầu DO. Thuyền trưởng không xuất trình được giấy tờ, hóa đơn cũng như các chứng từ có liên quan chứng minh nguồn gốc số dầu này.
Lực lượng chức năng đã lai dắt tàu cá KG-94484 TS và mời Điện về đơn vị để tiến hành điều tra, xử lý theo đúng quy định của pháp luật.
Tin và ảnh: LINH NHI - PHÚ LỘC
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: