01/10/2023 16:32
Nữ quân nhân phát biểu tại buổi đối thoại.
Tại hội nghị, cán bộ, hội viên phụ nữ, các nữ quân nhân đã phản ánh, kiến nghị xung quanh các vấn đề về việc chấp hành nguyên tắc tập trung dân chủ, quy chế làm việc; công tác lãnh đạo của cấp ủy, chi bộ; phong cách, tác phong và công tác quản lý, điều hành, tổ chức thực hiện của chỉ huy; phẩm chất, đạo đức, lối sống của cán bộ, đảng viên; tình hình vi phạm, việc xử lý vi phạm pháp luật Nhà nước, kỷ luật Quân đội và những điều đảng viên không được làm.
Các nữ quân nhân đề xuất những vấn đề liên quan đến thực hiện nhiệm vụ chính trị của đơn vị như học tập, quán triệt chỉ thị, nghị quyết, huấn luyện quân sự, giáo dục chính trị, sẵn sàng chiến đấu; thực hiện công tác chuyên môn, nghiệp vụ; việc điều động, bổ nhiệm, phong, thăng quân hàm, nâng lương của nữ quân nhân, hoạt động của Hội Phụ nữ Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang...
Đại diện Đảng ủy Quân sự tỉnh Kiên Giang lắng nghe, giải đáp ý kiến của các nữ quân nhân.
Buổi đối thoại góp phần giúp cấp ủy, chỉ huy giải quyết kịp thời những ý kiến phản ánh chính đáng; rút kinh nghiệm trong lãnh đạo, chỉ đạo, tạo điều kiện để nữ quân nhân thực hiện tốt nhiệm vụ trong thời gian tới.
Tin và ảnh: TRÚC LINH
(KGO) - Báo cáo của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội cho biết, 77 năm qua, thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu, Đảng, Nhà nước và nhân dân ta luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
Tổng số lượt truy cập: