13/07/2022 17:43
Đồng chí Bùi Quốc Thái - Giám đốc Sở Du lịch tỉnh Kiên Giang cho biết, tính đến 9 giờ ngày 13-7, lượng du khách đang lưu trú tại TP. Phú Quốc có 46.958 khách trong nước, tăng 5.002 khách so với ngày 12-7; khách quốc tế là 2.370 khách, tăng 216 người so với ngày 12-7.
Theo Sở Du lịch tỉnh Kiên Giang, do thời tiết xấu nên tất cả tàu, phà vận chuyển hành khách từ đất liền ra, vào các đảo trên địa bàn tỉnh và ngược lại vẫn tạm dừng trong ngày 13-7. Ngoài ra, thời tiết xấu cũng ảnh hưởng việc chậm chuyến của các hãng hàng không tại Phú Quốc.
Tuy nhiên, đến ngày 13-7, lượng du khách đến Phú Quốc vẫn tăng do khách đến Phú Quốc bằng đường hàng không. Điều này chứng tỏ du lịch đảo ngọc có sức hút mạnh với du khách trong và ngoài nước. Hiện tình hình vùng áp thấp suy yếu dần, tạo điều kiện thuận lợi hơn để khách đi du lịch, tham quan.
Du khách mặc áo mưa, che dù tham quan tại Vinpearl Safari Phú Quốc, sáng 13-7
Khách du lịch đi chợ đêm Phú Quốc tối 12-7
Tin và ảnh: TRUNG HIẾU
(KGO) - Báo cáo của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội cho biết, 77 năm qua, thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu, Đảng, Nhà nước và nhân dân ta luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
Tổng số lượt truy cập: