14/09/2022 18:34
Thành viên Hợp tác xã dịch vụ nông nghiệp Hiểu Phát ấp Ruộng Sạ 2, xã Phong Đông, huyện Vĩnh Thuận (Kiên Giang) đan lục bình.
Theo đó, tại Quyết định số 2282/QĐ-UBND, ngày 13-9-2022, Ủy ban nhân dân tỉnh Kiên GIang công nhận 7 nghề truyền thống gồm: Nghề làm mắm cá trích tại xã Thuận Yên (TP. Hà Tiên); nghề làm mắm ruốc tại xã Tây Yên (An Biên); nghề làm mắm cá lưỡi trâu tại xã Thạnh Yên (U Minh Thượng); nghề làm khô cá sặc rằn xã Thạnh Yên (U Minh Thượng); nghề làm mắm cá đồng tại xã Ngọc Thuận (Giồng Riềng); nghề làm bánh hoa mai xã Vĩnh Hòa Phú (Châu Thành); nghề làm tôm khô xã Đông Hưng A (An Minh).
Ngoài ra, Ủy ban nhân dân tỉnh Kiên Giang công nhận nghề đan lục bình tại ấp Ruộng Sạ 2, xã Phong Đông, huyện Vĩnh Thuận là làng nghề.
Tin và ảnh: THÙY TRANG
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: