23/03/2023 10:40
Ngày chạy Olympic hàng năm do huyện U Minh Thượng tổ chức nhằm đẩy mạnh cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”. Hoạt động này nhằm tuyên truyền, nâng cao nhận thức về vai trò, ý nghĩa, tác dụng của luyện tập thể dục, thể thao nâng cao sức khỏe của nhân dân, nâng lên chất lượng nguồn nhân lực.
Sau lễ phát động ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2023, hơn 500 cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên, thanh niên và học sinh trên địa bàn huyện U Minh Thượng tham gia chạy bộ với cự ly 1.000m..
Tin và ảnh: TRÚC LINH
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: