07/02/2023 16:42
Đoàn viên, viên chức, lao động Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang tham gia thi đấu môn ném bóng vào rổ.
Hội thao có gần 600 đoàn viên, viên chức, người lao động thuộc 25 tổ công đoàn thuộc Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang tham gia với 4 môn thi đấu: Ném bóng vào rổ nam, nữ; dẫn bóng qua cọc; hiểu ý đồng đội; bịt mắt vẽ tranh.
Bác sĩ chuyên khoa II Trần Văn Sĩ - Phó Giám đốc Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang cho biết, Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang luôn quan tâm, tạo điều kiện thuận lợi để viên chức, người lao động được rèn luyện thể dục, thể thao nhằm nâng cao sức khỏe. Hội thao lần này là ngày hội biểu dương sức khỏe của viên chức, người lao động trong bệnh viện. Đồng thời, tạo không khí vui tươi, phấn khởi và duy trì phong trào văn, thể, mỹ của bệnh viện, mang lại tinh thần hăng say công tác cho đoàn viên, viên chức, người lao động.
Đoàn viên, viên chức, người lao động Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang tham gia thi đấu môn dẫn bóng qua cọc.
Kết thúc hội thao, ban tổ chức trao 5 giải nhất, 5 giải nhì, 5 giải ba và 15 giải khuyến khích cho các đội tham gia thi đấu.
Tin và ảnh: MI NI
(KGO) - Báo cáo của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội cho biết, 77 năm qua, thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu, Đảng, Nhà nước và nhân dân ta luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
Tổng số lượt truy cập: