06/11/2022 10:50
Theo Sở Du lịch tỉnh Kiên Giang, dự kiến từ nay đến cuối tháng 3-2023, LOT Polish Arilines sẽ khai thác 31 chuyến bay từ Ba Lan đến TP. Phú Quốc.
Thời gian gần đây, Phú Quốc đón khá nhiều các chuyến bay đưa du khách từ Thái Lan, Ấn Độ, Mỹ… đến tham quan nghỉ dưỡng. Mới đây, ngày 1-11, khoảng 180 du khách Uzberkistan cũng đáp chuyến bay đến vui chơi, nghỉ dưỡng tại đảo ngọc.
Chuyến bay của hãng hàng không quốc gia Ba Lan - LOT Polish Ariline đáp xuống Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc sáng nay, 6-11. Ảnh: QUANG THIỀU.
Chủ tịch UBND TP. Phú Quốc Huỳnh Quang Hưng cho biết, dự báo lượng khách quốc tế đến Phú Quốc năm nay đạt hơn 3 triệu lượt khách và tăng từ 20-25% vào những năm tới. Thời gian tới, có rất nhiều dự án về dịch vụ du lịch đầu tư vào Phú Quốc, đây là điều kiện tốt để du khách trong và ngoài đến đảo ngọc vui chơi, nghỉ dưỡng.
Từ tháng 11 đến cuối năm 2022, Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc dự kiến có thêm một số đường bay từ Hàn Quốc, Trung Quốc và các nước Châu Âu đưa đón du khách đến Phú Quốc vui chơi, nghỉ dưỡng.
Du khách Ba Lan làm thủ tục nhập cảnh. Ảnh: QUANG THIỀU.
Theo Sở Du lịch tỉnh Kiên Giang, đảo ngọc Phú Quốc là điểm đến rất được du khách trong và ngoài nước ưa chuộng. Bởi nơi đây được thiên nhiên ưu ái ban tặng rất nhiều bãi biển đẹp như Bãi Dài, Bãi Sao, Bãi Trường, Bãi Khem, Bãi Ông Lang, Bãi Gành Dầu, Bãi Vòng... Trong đó, nhiều bãi biển ở đây nằm trong danh sách các bãi biển đẹp nhất thế giới.
Ngoài ra, đến với Phú Quốc, du khách được thoải mái trải nghiệm và khám phá nhiều hòn đảo hoang sơ, thơ mộng; trải nghiệm cuộc sống bình dị của người dân làng chài, khám phá nét văn hóa bản địa và thưởng thức ẩm thực độc đáo…
Đảo ngọc Phú Quốc đang vào mùa đẹp nhất năm rất lý tưởng cho du khách vui chơi, nghỉ dưỡng. Ảnh: TRUNG HIẾU.
Hiện, TP. Phú Quốc đang vào mùa đẹp nhất năm (từ tháng 10 đến tháng 4 năm sau) vì thời tiết lúc này hầu như không mưa, nắng nhẹ, biển êm, nước biển trong xanh. Vì vậy, khách du lịch quốc tế rất thích đến đây nghỉ dưỡng.
TRUNG HIẾU
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: