20/07/2022 16:42
Đoàn đã đến thăm, tặng quà 10 gia đình thương binh, liệt sĩ, người có công trên địa bàn TP. Rạch Giá. Tại các nơi đến thăm, đồng chí Đỗ Thanh Bình cho biết nhân dịp kỷ niệm ngày thương binh - liệt sĩ hàng năm, thể hiện truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa của dân tộc ta, Tỉnh ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, các lực lượng vũ trang tỉnh Kiên Giang và các huyện, thành phố trong tỉnh đều tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách.
Đồng chí Đỗ Thanh Bình (bên phải) - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang trao quà cho ông Nguyễn Văn Hùng, thương binh 1/4, ngụ phường Vĩnh Quang, TP. Rạch Giá.
Đồng chí Đỗ Thanh Bình ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của các gia đình chính sách và chúc các gia đình nhiều sức khỏe, sống vui, hạnh phúc. Đồng thời mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, bản chất bộ đội Cụ Hồ, tăng gia lao động, sản xuất, đóng góp ý kiến xây dựng địa phương.
Đồng chí Đỗ Thanh Bình (thứ ba, từ trái qua) - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang đến thăm, tặng quà ông Bùi Văn Truyện, thương binh 3/4, ngụ phường Vĩnh Thanh Vân, TP. Rạch Giá.
Đồng chí Đỗ Thanh Bình mong muốn các gia đình giáo dục con, cháu tiếp tục phát huy truyền thống gia đình, chấp hành tốt chủ trương của Đảng, pháp luật của Nhà nước; tham gia tốt các phong trào, cuộc vận động ở địa phương, nhằm chung sức xây dựng xã, phường, thành phố ngày càng giàu đẹp, văn minh, góp phần vào sự phát triển chung của tỉnh nhà.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: