26/05/2023 17:57
Nhóm người đá gà ăn thua bằng tiền và tang vật.
Trước đó, ngày 23-5, Công an huyện U Minh Thượng nhận được tin báo tố giác có một nhóm người đang tổ chức đá gà ăn thua bằng tiền tại phần đất trống thuộc ấp Vĩnh Tiến, xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng. Lực lượng Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về hình sự, kinh tế và ma túy, Công an huyện U Minh Thượng đến ngay phần đất nói trên kiểm tra, bắt quả tang 6 người đang đá gà ăn thua bằng tiền.
Lực lượng chức năng thu giữ tang vật gồm có 6 con gá trống đá, 1 cân đồng hồ, 8 giỏ xách bàng, 18 cây cựa gà bằng kim loại… Các đối tượng tự nguyện giao nộp hơn 53 triệu đồng.
Tin và ảnh: QUANG NGHỊ - TRÚC LINH
(KGO) - Ngày 25-7, Báo Kiên Giang tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Thi, ngụ xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng và Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Xứng, ngụ xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: