29/09/2021 17:41
Cha ruột của đồng chí Nhân ngụ xã Vĩnh Lâm, huyện Vĩnh Linh (Quảng Trị) qua đời ngày 26-9 do tai biến mạch máu não. Nhận tin báo của gia đình, đồng chí Nhân báo cáo chỉ huy đơn vị, do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, đồng chí không thể về quê chịu tang cha.
Trung úy Hoàng Văn Nhân (bìa trái) - nhân viên kiểm soát Đồn Biên phòng Gành Dầu chịu tang cha ở đơn vị. Ảnh: TIẾN VINH
Do thực hiện nhiệm vụ ở tuyến đầu và tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, nhiều tháng đồng chí Nhân chưa về thăm gia đình. Năm 2021, đồng chí Nhân gặp nhiều mất mát khi liên tiếp 3 lần chịu tang cha vợ, bà nội và cha ruột. Hoàn cảnh gia đình đồng chí Nhân còn nhiều khó khăn, hiện vợ đồng chí không có việc làm ổn định, đang nuôi con nhỏ và còn ở nhà thuê.
Nắm được hoàn cảnh gia đình đồng chí Nhân, cấp ủy, Ban Chỉ huy Đồn Biên phòng Gành Dầu quan tâm động viên để đồng chí yên tâm công tác, tiếp tục nỗ lực thực hiện tốt nhiệm vụ. Ban Chỉ huy đơn vị bố trí thời gian để cán bộ, chiến sĩ đến thắp hương chia buồn, động viên tinh thần của đồng chí Nhân.
THU OANH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: