15/08/2022 18:12
Năm 2022, Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang có 2 đồng chí được Bộ Quốc phòng nâng lương theo quy định gồm Đại tá Nguyễn Văn Thống - Phó Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng Kiên Giang nâng lương đại tá lần 2; Thượng tá Bùi Văn Kết - trợ lý Ban Tác huấn, Phòng Tham mưu nâng lượng thượng tá lần 1.
Đại tá Võ Văn Sử (bên phải) - Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng Kiên Giang trao quyết định nâng lương lần 2 cho Đại tá Nguyễn Văn Thống.
Phát biểu tại buổi lễ, Đại tá Võ Văn Sử - Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng Kiên Giang chúc mừng các đồng chí nhận quyết định nâng lương. Đại tá Võ Văn Sử đề nghị các đồng chí được nâng lương cấp đại tá, thượng tá đợt này tiếp tục tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, năng lực công tác; phát huy vai trò tiền phong gương mẫu, đoàn kết xây dựng tổ chức đảng trong sạch, vững mạnh, gắn với xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện…
Tin và ảnh: TIẾN VINH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: