22/05/2024 15:17
TP. Hà Tiên có 1.757 công nhân sẵn sàng nhập ngũ năm 2024.
Năm 2024, TP. Hà Tiên có 294 công dân nam đủ 17 tuổi và có 1.757 công nhân trong nguồn sẵn sàng nhập ngũ. Thành phố đã phát lệnh gọi nhập ngũ 55 công dân (đạt 100% chỉ tiêu), có 53 công dân viết đơn tình nguyện.
Tại hội nghị, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Hà Tiên Nguyễn Đức Chín đề nghị UBND, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự các xã, phường tập trung lãnh đạo, chỉ đạo chặt chẽ, công tác tuyển quân năm 2025 đạt chỉ tiêu và chất lượng; phấn đấu 100% xã, phường hoàn thành chỉ tiêu được giao...
Dịp này, Chủ tịch UBND TP. Hà Tiên đã tặng giấy khen cho 29 tập thể, 40 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ, công tác giáo dục quốc phòng, an ninh, công tác xây dựng lực lượng dự bị động viên.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: