28/11/2022 19:01
Các tàu được tiếp nhận chính thức trong đợt bàn giao này do các Nhà máy Z124, Nhà máy X51 (Tổng cục Công nghiệp Quốc phòng) và Nhà máy X55 (Cục Kỹ thuật Quân chủng Hải quân) đóng đúng thiết kế.
Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang đã tiến hành kiểm tra thực tế trên các tàu để đánh giá tình trạng kỹ thuật, kiểm tra hồ sơ, sổ sách kỹ thuật, vật tư, phụ tùng, thiết bị... đồng thời ghi nhận những vấn đề cần điều chỉnh, khắc phục trong thời gian tới.
Các tàu được Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang tiếp nhận cho Hải đội Dân quân thường trực tỉnh.
Sau khi tiếp nhận chính thức các tàu, Hải đội Dân quân thường trực tỉnh Kiên Giang tiếp tục ổn định tổ chức, huấn luyện bổ sung về chuyên môn, nghiệp vụ để sử dụng tàu hiệu quả, bảo đảm khai thác hải sản, phát triển kinh tế.
Đồng thời, phối hợp với các lực lượng chức năng nắm tình hình, đấu tranh giữ vững môi trường hòa bình trên biển, phòng, chống tội phạm, bảo vệ ngư dân, bảo vệ chủ quyền biển, đảo Tổ quốc; tham gia phòng thủ dân sự, cứu hộ, cứu nạn, vận tải, tiếp tế trên biển và thực hiện các nhiệm vụ khác theo quy định của pháp luật.
Tin và ảnh: PHƯƠNG VŨ
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: