15/12/2022 13:53
Vào khoảng 1 giờ 30 phút, ngày 15-12-2022, tại tỉnh lộ 963 thuộc ấp Ngọc An, xã Ngọc Chúc, huyện Giồng Riềng, qua công tác tuần tra kiểm soát, Công an huyện Giồng Riềng phát hiện, bắt quả tang đối tượng Trần Văn Miễn (43 tuổi), ngụ ấp Cảng, xã Hòa Điền, huyện Kiên Lương (Kiên Giang) đang vận chuyển hàng cấm là thuốc lá điếu nhập lậu.
Tại hiện trường, lực lượng Công an thu giữ 1.000 bao thuốc lá hiệu Hero, 800 bao thuốc lá hiệu Jet, 1 xe gắn máy hiệu wave RSX màu đỏ đen, biển kiểm soát 65K5-2728.
Đối tượng Trần Văn Miễn bị bắt giữ khi đang vận chuyển thuốc lá lậu đi tiêu thụ.
Tại cơ quan Công an huyện Giồng Riềng, Miễn khai nhận vận chuyển thuê số thuốc lá lậu trên của một người lạ từ TP. Hà Tiên (Kiên Giang) đi TP. Vị Thanh (Hậu Giang) với giá 800.000 đồng. Khi vận chuyển đến xã Ngọc Chúc thì bị lực lượng Công an kiểm tra, bắt giữ.
Công an huyện Giồng Riềng đang tạm giữ Trần Văn Miễn để điều tra, xử lý theo quy định pháp luật.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH - HUỲNH PHƯỚC
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: