23/11/2022 14:33
Đến dự hoạt động trồng cây có Trung tướng Tien Sophonrnvong - Phó Tham mưu trưởng, Cục trưởng Cục Biên phòng Campuchia; Đại tá Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ đội Biên phòng Việt Nam.
Đoàn đại biểu sĩ quan biên phòng Việt Nam - Campuchia trồng cây hữu nghị tại Đồn Biên phòng Lình Huỳnh.
Trung tướng Tien Sophonrnvong và Đại tá Nguyễn Quốc Cường cùng tập thể sĩ quan biên phòng trẻ tham gia trồng cây, tưới nước, đặt bảng tên “Hàng cây hữu nghị thanh niên” tại khuôn viên Đồn Biên phòng Lình Huỳnh.
Dịp này, Trung tướng Tien Sophonrnvong trao tặng quà lưu niệm cho Đồn Biên phòng Lình Huỳnh.
Sĩ quan biên phòng trẻ Việt Nam - Campuchia cùng nhau trồng cây xanh, thắt chặt tình đoàn kết, hữu nghị.
Các đại biểu khẳng định quan hệ đoàn kết giữa Việt Nam - Campuchia được hun đúc qua nhiều năm đấu tranh gian khổ và anh dũng giành lại độc lập dân tộc, làm chủ đất nước. Ngày nay, hai nước cùng hợp tác, giúp nhau xây dựng, phát triển đất nước càng làm cho tình nghĩa láng giềng hữu nghị Việt Nam - Campuchia ngày càng thắm thiết.
Đại tá Sron Sophorn - sĩ quan biên phòng trẻ Campuchia chia sẻ: “Tôi rất vui khi được tham gia hoạt động trồng cây hữu nghị giữa sĩ quan biên phòng trẻ Việt Nam và Campuchia. Tôi và những người bạn Việt Nam rất đoàn kết, quý mến nhau”.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: