03/04/2023 10:36
Đối tượng Nguyễn Vũ Trường thường trú ấp Hiệp Thành, xã Việt Thắng, huyện Phú Tân (Cà Mau) được đưa đi cai nghiện tập trung.
Công an huyện U Minh Thượng đã củng cố hồ sơ đưa 1 trường hợp đi cai nghiện tập trung, xử phạt hành chính 5 trường hợp với mức 1,5 triệu đồng/người.
Trước đó, từ tin báo của quần chúng nhân dân, Công an xã Hòa Chánh đã nhanh chóng xác minh và bố trí lực lượng đưa các đối tượng nghi vấn sử dụng ma tuy đá về trụ sở để làm việc. Các đối tượng thừa nhận hành vi sử dụng trái phép chất ma túy. Test nhanh, các đối tượng đều dương tính với ma túy.
Công an xã Hòa Chánh củng cố hồ sơ đưa Nguyễn Vũ Trường (28 tuổi), thường trú ấp Hiệp Thành, xã Việt Thắng, huyện Phú Tân (Cà Mau) đi cai nghiện tập trung; tham mưu UBND xã Hòa Chánh quyết định xử phạt 5 trường hợp còn lại, với số tiền 1,5 triệu đồng/người.
Tin và ảnh: TRÚC LINH - QUANG NGHỊ
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: