20/02/2023 11:14
Tiểu đoàn 207 vừa tiếp nhận 469 chiến sĩ mới nhập ngũ năm 2023 từ 14 huyện, thành phố trong tỉnh Kiên Giang (trừ TP. Phú Quốc). Mỗi người một hoàn cảnh, tính cách khác nhau, nhưng khi đã trở thành chiến sĩ trong quân đội, tất cả hòa vào nhịp sống chung, nêu cao tinh thần đồng chí, đồng đội.
Chiến sĩ mới mạnh mẽ khi luyện tập thể dục có súng.
Chiến sĩ mới luyện tập thể dục tay không vào buổi sáng.
Gấp nội vụ góp phần rèn luyện kỹ năng nề nếp cho chiến sĩ.
Nón, áo của chiến sĩ mới được sắp xếp ngăn nắp, gọn gàng.
Chiến sĩ chăm sóc hoa cảnh của đơn vị.
Nụ cười vui vẻ của chiến sĩ khi cùng đồng đội tăng gia sản xuất.
Từ 1-3, các chiến sĩ mới sẽ bước vào 3 tháng huấn luyện chính khóa, “thao trường đổ mồ hôi, chiến trường bớt đổ máu”. Sự kỷ luật trong môi trường quân ngũ sẽ là môi trường học tập, rèn luyện để các chiến sĩ hoàn thiện bản thân.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: