09/03/2023 15:12
Phụ nữ lực lượng vũ trang Kiên Giang thăm, tặng quà Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân Nguyễn Ngọc Ánh.
Đoàn đến viếng bia lưu niệm Quân - dân y tỉnh Kiên Giang; viếng mộ nữ Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân, liệt sĩ Phan Thị Ràng; tham quan hang quân y, khu trưng bày chiến tích chiến tranh chống Mỹ cứu nước của nhân dân Hòn Đất (Kiên Giang)...
Dịp này, đoàn đã trao tặng 10 suất quà cho học sinh nữ học giỏi vượt khó trên địa bàn xã Thổ Sơn, huyện Hòn Đất, tổng trị giá gần 15 triệu đồng; thăm hỏi sức khỏe, tặng quà nữ Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân Phạm Thị Tư và Nguyễn Ngọc Ánh ở TP. Rạch Giá; thăm Bà mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Tám và Trần Thị Thi ở xã Hòa Lợi, huyện Giồng Riềng (Kiên Giang).
Tin và ảnh: PHƯƠNG VŨ - TRÚC LINH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: