22/11/2022 15:40
Giai đoạn 2017-2022, Đảng ủy, Ban Chỉ huy Quân sự huyện U Minh Thượng tập trung lãnh đạo, chỉ đạo duy trì thực hiện phong trào thi đua quyết thắng hoàn thành 100% nội dung, chỉ tiêu nhiệm vụ.
Đơn vị chủ động tham mưu Huyện ủy, UBND huyện U Minh Thượng không ngừng nâng cao chất lượng xây dựng tiềm lực chính trị tinh thần, kinh tế, quân sự, góp phần xây dựng khu vực phòng thủ vững chắc, ứng phó và xử lý có hiệu quả trong mọi tình huống.
5 năm qua, lực lượng vũ trang huyện tham mưu cấp ủy, chính quyền tuyển chọn 483 công dân nhập ngũ, tham gia nghĩa vụ Công an nhân dân, đảm bảo 100% chỉ tiêu. Huyện tổ chức thăm hỏi, tặng quà quân nhân tại ngũ, thanh niên lên đường nhập ngũ và lực lượng tăng cường phòng, chống dịch COVID-19 tổng trị giá trên 1,38 tỷ đồng.
Đại biểu tham quan gian trưng bày sản phẩm tăng gia sản xuất của lực lượng vũ trang huyện U Minh Thượng.
Giai đoạn 2022-2027, Đảng ủy, Ban Chỉ huy Quân sự huyện U Minh Thượng tập trung nâng cao năng lực tham mưu cấp ủy, chính quyền về xây dựng nền quốc phòng toàn dân, xây dựng lực lượng vũ trang nhân dân vững mạnh, xây dựng khu vực phòng thủ vững chắc trên địa bàn huyện.
Huyện điều chỉnh, bổ sung 100% hệ thống văn kiện, kế koạch sẵn sàng chiến đấu, tham mưu xử lý kịp thời tình huống về an ninh chính trị ngay từ cơ sở; tổ chức biên chế lực lượng thường trực đạt 100% quân số; giao quân hàng năm đạt 100% chỉ tiêu kế hoạch, nâng lên chất lượng...
Các tập thể có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện U Minh Thượng giai đoạn 2017-2022 nhận giấy khen.
Đại tá Lê Hoàng Vũ - Tỉnh ủy viên, Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang, chỉ đạo trong giai đoạn 2022-2027, Đảng ủy, Ban Chỉ huy quân sự huyện U Minh Thượng tiếp tục phát huy sức mạnh tổng hợp, nâng cao chất lượng công tác thi đua khen thưởng và phong trào thi đua quyết thắng. Đưa phong trào thi đua quyết thắng thực sự là động lực, là hành động tự giác trong cơ quan, đơn vị, góp phần xây dựng đảng bộ trong sạch, vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện.
Tại đại hội, 5 tập thể, 10 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện giai đoạn 2017-2022 được Chủ tịch UBND huyện U Minh Thượng tặng giấy khen.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: