01/03/2023 16:49
Cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tỉnh Kiên Giang hưởng ứng ngày chạy thể thao quân sự kết hợp ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2023.
Cán bộ, chiến sĩ tham gia chạy cự ly 3.000m và 1.500m. Hoạt động này góp phần giúp cán bộ, chiến sĩ nâng cao tinh thần, thể chất, rèn luyện thể lực, đảm bảo sức khỏe bền bỉ, dẻo dai để huấn luyện tốt, chiến đấu giỏi.
Ngày chạy thể thao quân sự kết hợp ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2023 là một trong những hoạt động thường niên của Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang nhằm hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”.
Đại tá Nguyễn Thành Ân - Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang cho biết: Năm 2023 là năm có nhiều sự kiện đối với công tác thể dục, thể thao. Toàn quân tiếp tục thực hiện phương châm “Đổi mới công tác huấn luyện, rèn luyện thể lực".
Thời gian tới, Lực lượng vũ trang Kiên Giang tiếp tục tổ chức các hoạt động thể thao quần chúng, với nhiều hình thức và nội dung phong phú, góp phần xây dựng đời sống tinh thần cho bộ đội.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: