03/10/2023 14:40
Đoàn Kinh tế Quốc phòng 915, Quân Khu 9 trao bò hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số có hoàn cảnh khó khăn vùng biên giới.
Mỗi hộ đồng bào dân tộc thiểu số nghèo, hoàn cảnh khó khăn được nhận 1 con bò có trọng lượng từ 130kg trở lên. Các con bò trước khi trao đến tay người dân đã được tiêm vaccine đầy đủ, đảm bảo bò phát triển tốt.
Đây là chương trình triển khai với mục đích phát triển kinh tế - xã hội khu kinh tế quốc phòng vùng Tứ giác Long xuyên.
Thượng tá Trần Quang Thanh - Phó Đoàn trưởng Đoàn Kinh tế Quốc phòng 915 cho biết, từ đầu năm 2023 đến nay, Đoàn Kinh tế Quốc phòng 915 hỗ trợ 104 con bò vỗ béo cho đồng bào dân tộc thiểu số nghèo, có hoàn cảnh khó khăn của huyện Giang Thành và TP. Hà Tiên với tổng kinh phí trên 1,776 tỷ đồng.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: