26/05/2024 15:18
Các công dân huyện Giang Thành thực hiện nghĩa vụ Công an nhân dân năm 2024.
Đối với công tác giáo dục quốc phòng và an ninh năm 2023, huyện Giang Thành đã đưa 61 đồng chí tham gia các lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh, trong đó có 3 đồng chí là đối tượng 3; 50 đồng chí là đối tượng 4 và 8 đồng chí thuộc Ban Chỉ huy Quân sự huyện Giang Thành.
Tại hội nghị tổng kết nhiệm vụ xây dựng lực lượng dự bị động viên; công tác giáo dục quốc phòng và an ninh năm 2023; tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, công dân thực hiện nghĩa vụ tham gia công an nhân dân 2024, Chủ tịch UBND huyện Giang Thành đã tặng giấy khen 11 tập thể, 26 cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác xây dựng lực lượng dự bị động viên năm 2023; công tác giáo dục quốc phòng và an ninh năm 2023; tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, công dân thực hiện nghĩa vụ tham gia công an nhân dân 2024…
Tin và ảnh: THANH NHÃ
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: