07/02/2023 17:18
Hiểu được tâm tư và tinh thần cầu tiến của con trai, ông Nguyễn Thành Đức, cha của Nghĩa chia sẻ: “Gia đình tôi chỉ có một người con, khi cháu quyết tâm lên đường nhập ngũ, vợ chồng tôi đã đồng ý cho cháu vào quân đội, thực hiện ước mơ của mình. Tôi mong rằng, sau thời gian được quân đội rèn luyện, cháu sẽ trưởng thành hơn và trở thành công dân tốt”.
Năm 2023, huyện Châu Thành giao quân 143 thanh niên, trong đó có 35 thanh niên thực hiện nghĩa vụ tham gia công an nhân dân, phong trào thanh niên viết đơn tình nguyện nhập ngũ đã trở thành nét đẹp truyền thống của tuổi trẻ xã Giục Tượng (Châu Thành) với tinh thần tiếp nối truyền thống cha anh tham gia xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Theo kế hoạch, ngày 8-2-2023, hội đồng nghĩa vụ quân sự các xã, thị trấn tổ chức giao quân và tham gia hội trại tòng quân, đến sáng 9-2-2023 Ban Chỉ huy Quân sự huyện Châu Thành tổ chức lễ giao quân cho các đơn vị thuộc Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh; Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 và Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh.
TRƯỜNG NHƯ
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: