27/10/2023 17:14
Cán bộ quân y Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 cấp cứu ngư dân.
Lúc 23 giờ 30 ngày 26-10, trong lúc đang thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát trên khu vực biển Tây Nam, Biên đội tàu CSB 4033 thuộc Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 nhận được tín hiệu đề nghị hỗ trợ y tế từ tàu cá KG 93705 TS do ông Trương Văn Phúc, sinh năm 1981, trú xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang) làm thuyền trưởng về việc trên tàu có 2 ngư dân bị ngạt khí độc do làm việc trong hầm cá.
Nhận được tin báo, Biên đội tàu CSB 4033 sử dụng xuồng đưa tổ công tác cơ động tiếp cận tàu cá để hỗ trợ y tế cho ngư dân; trong đó, 1 người đã tử vong, 1 người còn lại đang trong tình trạng mạch yếu, nhịp thở nông. Sau khi được tổ quân y tiến hành cấp cứu, nạn nhân có tiến triển tốt, huyết áp và hơi thở ổn định.
Ngay sau đó, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 hướng dẫn thuyền trưởng tàu cá KG 93705 TS tiếp tục theo dõi, chăm sóc sức khỏe và khẩn trương đưa nạn nhân vào bờ điều trị.
Tin và ảnh: KHÁNH NHÂN
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: