16/10/2022 08:56
Trong 2 tháng, cán bộ, chiến sĩ các tàu Hải đội dân quân thường trực tỉnh Kiên Giang được Lữ đoàn 127 huấn luyện các nội dung: Quân sự chung; kỹ thuật chiến đấu bộ binh; hậu cần, kỹ thuật; phòng thủ dân sự; nghiệp vụ tàu; trang bị, công cụ hỗ trợ; chiến thuật tàu; hoạt động phối hợp và huấn luyện chuyên ngành.
Kiểm tra kết thúc huấn luyện, 100% cán bộ, chiến sĩ Hải đội dân quân thường trực tỉnh Kiên Giang nắm được những tính năng cơ bản về kỹ thuật, chiến thuật tàu; các bảng bố trí công tác; sử dụng thành thạo máy móc, vũ khí, trang bị kỹ thuật có trong biên chế; kiểm tra bắn đạn thật, hội thi, hội thao đạt kết quả cao, bảo đảm an toàn tuyệt đối.
Chỉ huy Lữ đoàn 127 trao biên bản bàn giao lực lượng, phương tiện Hải đội dân quân thường trực tỉnh Kiên Giang cho đại diện Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang.
Tại hội nghị, Lữ đoàn 127 bàn giao lực lượng, phương tiện thuộc Hải đội dân quân thường trực tỉnh Kiên Giang cho Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang quản lý sau thời gian huấn luyện.
Tin và ảnh: VĂN ĐỊNH
(KGO) - Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh - liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024), các đơn vị biên phòng trực thuộc Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chăm sóc sức khỏe Bà mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh, người có công với cách mạng, gia đình chính sách.
Tổng số lượt truy cập: