26/10/2022 19:07
Sáng 26-10, Công an TP. Phú Quốc (Kiên Giang) cho biết Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thành phố củng cố hồ sơ, tạm giữ hình sự đối tượng trộm xe máy tại công viên Bạch Đằng, phường Dương Đông một ngày trước đó.
Theo thông tin ban đầu, khoảng 21 giờ 30 ngày 25-10, trong lúc đang ngồi chơi tại công viên Bạch Đằng, phường Dương Đông, ông N.T.T phát hiện có đối tượng đang cố tình mở khóa xe máy của mình nên bắt lại.
Trong lúc giằng co, đối tượng này dùng vật nhọn đâm vào mặt ông T rồi bỏ chạy về phía bãi biển Dinh Cậu thì bị lực lượng công an đang trực ở gần đó truy đuổi và khống chế bàn giao cho Công an phường Dương Đông xử lý.
Đối tượng Khởi bị lực lượng công an khống chế sau khi trộm xe máy không thành. Ảnh: Bạn đọc cung cấp
Tại cơ quan công an, đối tượng khai tên Khởi, từ Hà Tĩnh vào TP. Phú Quốc hơn 1 tháng, không có việc làm ổn định. Hết tiền xài, Khởi nảy sinh ý định trộm xe máy bán kiếm tiền tiêu.
Lúc bị bắt giữ, trên người Khởi có mang theo 1 túi xách, trong đó có 2 điện thoại di động, 1 thẻ ATM và nhiều áo quần trẻ em. Vụ việc, Công an TP. Phú Quốc tiếp tục điều tra làm rõ.
HỮU TUẤN
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: