05/07/2021 17:03
Hai đối tượng nhập cảnh trái phép gồm: Trần Văn Việt (SN 1970), trú huyện Cái Nước (Cà Mau) và Huỳnh Thanh Tâm (SN 1976), trú huyện Kế Sách (Sóc Trăng). Hai đối tượng khai nhận tháng 9-2020 đi sang Campuchia bằng đường kênh Rạch Cát, khu phố 5, phường Đông Hồ (TP. Hà Tiên) và nuôi tôm bên nước bạn Campuchia, đối diện cột mốc 306. Do nuôi tôm không có lời nên nay hai đối tượng trở về Việt Nam để tìm việc làm khác.
Hiện hai đối tượng được đơn vị bàn giao ngành chức năng đưa đi cách ly theo quy định về phòng, chống dịch COVID-19. Theo Đồn Biên phòng Cửa khẩu quốc tế Hà Tiên, quá trình bắt giữ hai đối tượng, cán bộ, chiến sĩ đơn vị mặc áo bảo hộ đảm bảo công tác phòng, chống dịch.
HOÀNG THU
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: