28/04/2021 14:39
Khoảng 16 giờ ngày 6-9-2020, sau khi uống rượu Lắm nhớ lại mâu thuẫn trước đây với ông Nguyễn Văn Tuấn (SN 1965), ngụ xã Vĩnh Hòa Hiệp (Châu Thành), nên một mình đến nhà của ông Tuấn. Đến nơi, Lắm gặp ông Tuấn và hai bên xảy ra cự cãi. Lúc này, ông Tuấn gọi Công an xã Vĩnh Hòa Hiệp trình báo sự việc. Nhận được tin báo, Thiếu tá Huỳnh Văn Kịch - Phó trưởng Công an xã Vĩnh Hòa Hiệp và Thượng úy Lâm Ngọc Bằng - công an viên xã Vĩnh Hòa Hiệp xuống để xác minh sự việc, nhưng Lắm đã bỏ về.
Lúc này, đồng chí Bằng đến nhà Lắm để mời về trụ sở làm việc nhưng Lắm không chấp hành và còn dùng chảo hành hung đồng chí Bằng. Chưa dừng lại ở đó, Lắm tiếp tục dùng cây rựa dài 1,5m tấn công đồng chí Bằng nhưng được mẹ vợ can ngăn. Sau đó, đồng chí Bằng và người dân xung quanh khống chế, đưa Lắm về trụ sở làm việc.
HUỲNH ÚT
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: