27/05/2024 15:04
Bị cáo Phạm Văn Mực tại phiên tòa sơ thẩm.
Phạm Văn Mực và Nguyễn Văn Bắc là bạn, hành nghề ngư phủ. Khoảng 0 giờ ngày 27-3-2023, tàu cá của Mực và Bắc đang cập bến ở xã đảo Nam Du, huyện Kiên Hải (Kiên Giang).
Mực và Bắc ăn cháo tại một quán ăn gần nơi neo đậu tàu. Mực làm đổ cháo, Bắc la Mực vài câu, Mực tức giận bỏ về tàu. Mực lấy dao rồi kêu Bắc ra nói chuyện. Bắc đi tới, Mực đâm nhiều nhát vào người Bắc. Bắc nhảy xuống biển bỏ chạy. Đứng trên bờ Mực thách thức Bắc.
Không thấy Bắc lên bờ, Mực xuống tàu lấy thêm dao đi xung quanh tìm Bắc nhưng không tìm thấy. Người dân gần đó phát hiện Bắc bị thương nên đưa đi cấp cứu, nhưng Bắc đã tử vong do mất máu.
Mực cầm 2 cây dao đến Công an xã Nam Du đầu thú về hành vi phạm tội.
Tin và ảnh: ÚT CHUYỀN
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: