03/11/2022 11:07
Sáng 3-11, Đại tá Diệp Văn Thế - Phó Giám đốc, Thủ trưởng Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Kiên Giang cho biết, lực lượng Công an tỉnh bắt thêm 6 đối tượng trong vụ nổ súng tại ấp Bến Tràm, xã Cửa Dương khiến 6 người thương vong; đồng thời, tạm giữ thêm 1 ô tô của nghi can.
Khu vực xảy ra vụ nổ súng tại ấp Bến Tràm, xã Cửa Dương, TP. Phú Quốc (Kiên Giang). Ảnh: HỮU TUẤN
Tính đến ngày 31-10, Công an tỉnh Kiên Giang đã bắt và ra quyết định khởi tố 38 bị can, trong đó 35 đối tượng bị khởi tố 2 hành vi giết người và gây rối trật tự công cộng; 3 đối tượng bị truy cứu trách nhiệm hình sự hành vi gây rối trật tự công cộng.
Lực lượng công an bắt giữ 4 đối tượng chủ mưu, cầm đầu gồm: Võ Văn Lương, Bùi Minh Trung (tức Trung Cà Mau), Nguyễn Văn Thái, Bùi Đức Ngọc và bắt được đối tượng trực tiếp dùng súng bắn các nạn nhân là Đoàn Thiên Long; đồng thời, thu giữ nhiều chứng cứ, tang vật liên quan đến vụ án.
TÂY HỒ
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: