29/03/2024 12:06
Hung thủ Vũ Văn Xuyên bị bắt giữ ngay trong đêm về hành vi giết người.
Vào chiều tối 28-3, nhận được tin báo của người dân phát hiện ông N tử vong tại nhà riêng có dấu hiệu khả nghi, Công an huyện Tân Hiệp phối hợp Phòng Cảnh sát Hình sự điều tra, xác minh
Qua điều tra xác định, tại thời điểm xảy ra vụ việc, nạn nhân ở nhà một mình, hàng xóm xung quanh đều vắng nhà nên không ai biết sự việc.
Qua công tác khám nghiệm hiện trường, sàng lọc đối tượng và bằng kinh nghiệm điều tra, Thượng tá Nguyễn Văn Đủ - Trưởng Công an huyện Tân Hiệp xác định Vũ Văn Xuyên là đối tượng nghi vấn nên cho lực lượng tiến hành bắt giữ và đấu tranh ngay trong đêm.
Ban đầu, Xuyên quanh co chối tội nhưng trước lập luận chặt chẽ và chứng cứ thu được, đối tượng đã thừa nhận hành vi phạm tội.
Vũ Văn Xuyên dùng thanh gỗ đánh chết nạn nhân.
Khoảng 17 giờ ngày 28-3-2024, Xuyên mang chai rượu đến nhà nạn nhân rủ nhậu, nhưng nạn nhân không đồng ý. Sau đó, 2 bên xảy ra cự cãi, Xuyên ra sân lấy 1 đoạn gỗ vào nhà tấn công vào khu vực đầu và người nạn nhân dẫn đến tử vong. Xuyên là đối tượng bất hảo ở địa phương, có nhiều tiền án, tiền sự.
Tin và ảnh: VĂN VŨ
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: