05/10/2023 15:14
Các đối tượng bị bắt giữ tại cơ quan điều tra.
Theo thông tin ban đầu, khoảng 4 giờ 20 phút ngày 4-10, một nhóm đối tượng đến uống cà phê tại một quán ở ấp Bãi Vòng, xã Hàm Ninh TP. Phú Quốc. Chờ thời cơ thấy nhân viên của quán lơ là, các đối tượng sử dụng dao khống chế, đe dọa nhân viên cướp tài sản. Không chỉ cướp, các đối tượng này đập phá, hủy hoại tài sản của quán cà phê, sau đó nhanh chóng lên xe tẩu thoát khỏi hiện trường.
Tiếp nhận tin báo từ bị hại, lực lượng công an nhanh chóng có mặt ở hiện trường, thu thập chứng cứ, truy bắt nhanh các đối tượng. Chưa đầy 24 giờ, các trinh sát đã bắt giữ 4 đối tượng gây án gồm: Trần Hạo Nam (15 tuổi), Phạm Văn Lý (20 tuổi), Quách Lê Tấn Tài (15 tuổi) và Nguyễn Ngọc Oanh (16 tuổi), cùng ngụ TP. Phú Quốc.
Làm việc với cơ quan công an, các đối tượng thừa nhận hành vi phạm tội của mình. Hiện cơ quan công an mở rộng điều tra, tiếp tục truy bắt các đối tượng còn lại. Đồng thời kêu gọi các đối tượng liên quan nhanh chóng đến cơ quan công an đầu thú để hưởng sự khoan hồng của pháp luật.
Tin và ảnh: TÂY HỒ
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: