22/11/2021 17:29
Ngay sau khi bắt giữ, 2 người này được di lý về đồn, tiến hành kiểm tra giấy tờ tùy thân và làm rõ vụ việc. Qua đấu tranh, 2 người này khai tên Dong Wan Ty (SN 1990) và Liao Jintu (SN 1977), đều mang quốc tịch Trung Quốc.
2 người Trung Quốc nhập cảnh trái phép bị lực lượng biên phòng Đồn Biên phòng Vĩnh Điều bắt giữ.
Theo Ban Chỉ huy Đồn Biên phòng Vĩnh Điều, từ tin báo của cơ sở mật, sẽ có 2 người nước ngoài nhập cảnh trái phép vào địa bàn bằng đường mòn. Ngay lập tức, Ban Chỉ huy báo cáo xin ý kiến chỉ đạo của Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng Kiên Giang. Được sự đồng ý của cấp trên, đơn vị triển khai đội hình mật phục, vây bắt; qua hơn 4 giờ mật phục dọc biên giới, đến thời điểm trên thì phát hiện 2 người thuê 2 xe gắn máy chạy vào địa bàn gần mốc chủ quyền 289/2. Khi phát hiện lực lượng biên phòng, 2 người điều khiển xe gắn máy quay đầu bỏ chạy về Campuchia. Hiện đơn vị điều tra, làm rõ vụ việc và xử lý theo luật định.
Tin và ảnh: TIẾN VINH
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: